

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA KATIBA NA SHERIA**

Telegramu: "LEGAL"
Simu Na.: +255 26 2310019
Nukushi: +255 26 2310056
Barua Pepe: km@sheria.go.tz
Tovuti: www.sheria.go.tz



Mji wa Serikali Mtumba,
Mtaa wa Katiba,
S. L. P. 315,
40484 DODOMA.

TAARIFA KWA UMMA

**WAOMBAJI WALIOTHIBITISHWA KUWA WATATUZI WA MIGOGORO KWA NJIA
MBADALA**

01 Desemba, 2023 – **Dodoma**

Kwa mujibu wa Kanuni ya 14(1), (2) na (3) ya Kanuni za Ithibati ya Waendesha Maridhiano, Majadiliano, Upatanishi na Usuluhishi, 2021 (*Reconciliation, Negotiation, Mediation and Arbitration (Practitioners Accreditation)*), 2021 imetoa mamlaka kwa Msajili wa waendesha Maridhiano, Majadiliano, Upatanishi na Usuluhishi kutoa taarifa kwa waombaji wa nafasi za kusajiliwa kuwa waendesha Maridhiano, Majadiliano, Upatanishi na Usuluhishi na Taasisi zinazojihusisha na utatuzi wa migogoro kwa njia mbadala kuhusu uamuzi uliofanywa na Jopo la Ithibati kuhusiana na maombi husika.

Kwa msingi huo, Msajili wa watoa huduma za Maridhiano, Majadiliano, Upatanishi na Usuluhishi anapenda kuwataarifu waombaji na umma kwa ujumla kuwa, katika Kikao chake cha Nne cha Jopo la Ithibati ya Waendesha Maridhiano, Majadiliano, Upatanishi na Usuluhishi kilichofanyika tarehe 6 na 7 Oktoba, 2023 kimetoa ridhaa kwa wafuatao, baada ya kukidhi vigezo, wasajiliwe kuwa watoa huduma za utatuzi wa migogoro kwa njia mbadala kama ifuatavyo:

(a) **Waleta Maombi saba (07) waliothibitishwa kuwa Wasuluhishi wa Kudumu kwa mujibu wa Kanuni ya 6(1), ya Kanuni za Ithibati ya Maridhiano, Majadiliano Upatanishi, na Usuluhishi, 2021 ambao ni:**

1. Gregory L. Ndanu.
2. Anna Tumaini Mwita.
3. Magdalena Kamugisha Rwebangira.
4. Dkt. Saudin Jacob Mwakaje.
5. Mathias Mhina.
6. Gasper Otieno Marco.
7. Lidya Safiely Mwasakyalo.

(b) **Waleta Maombi Kumi (10) waliothibitishwa kuwa Wasuluhishi wa Muda kwa mujibu wa Kanuni ya 6(1), (2) ya Kanuni za Ithibati ya Maridhiano, Majadiliano Upatanishi, na Usuluhishi, 2021 ambao ni:**

1. Isaya Zebedayo Mwanri.
2. Carolyne Jakob Muro.
3. Laura Leonard Kifanga.
4. Gilder Mary Fanuel.
5. Lawrence Ezekiel Chuma.
6. Linda Felix Chawe.
7. Dkt. Nicksoni Filbert Kahimba.
8. Epaphro Mwego.
9. Hamza Yusuph Ibrahim.
10. Robert Renatus Rweyemamu.

(c) **Waleta Maombi sita (06) waliothibitishwa kuwa Wapatanihi wa Kudumu kwa mujibu wa kanuni ya 5(1) ya Kanuni za Ithibati ya Maridhiano, Majadiliano Upatanishi, na Usuluhishi, 2021:**

1. Gregory L. Ndanu.
2. Isaya Zebedayo Mwanri.
3. Barnabas Pascal Nyalusi.
4. Laura Leonard Kifanga.
5. Mathias Mhina.
6. Renatus Ishengoma Rutatinisibwa.

(d) **Waleta Maombi watano (05) waliothibitishwa kuwa Wapatanihi wa Muda kwa mujibu wa kanuni ya 5(1) na (2) ya Kanuni za Ithibati ya Maridhiano, Majadiliano Upatanishi, na Usuluhishi, 2021:**

1. Linda Felix Chawe.
2. Dkt. Nicksoni Filbert Kahimba.
3. Epaphro Mwego.
4. Gabriel Cyprian Kankan.
5. Lawrence Ezekiel Chuma.

(e) **Mleta Maombi mmoja (1) amethibitishwa kuwa muendesha Majadiliano wa kudumu:**

1. Gasper Otieno Marco.

(f) **Mleta Maombi mmoja (1) amethibitishwa kuwa Muendesha Majadiliano wa Muda.**

1. Dkt. Nicksoni Filbert Kahimba.

(g) **Waleta Maombi wawili (2) waliothibitishwa kupata usajili wa muda wa Maridhiano kama ifuatavyo:**

1. Linda Felix Chawe.
2. Dkt. Nicksoni Filbert Kahimba.

Kwa muktadha huo, Ofisi ya Msajili wa Waendesha Maridhiano, Majadiliano, Upatanishi na Usuluhishi inawataarifu wataalam wote pamoja na Taasisi zilizothibitishwa na Jopo kulipa ada ya usajili na kupokea cheti cha kuendesha huduma hizo kupitia namba ya malipo inayopatikana kwenye tovuti ya Wizara - <http://mmuu.sheria.go.tz>. Ada hizo ni kama ifuatavyo:

Ada ya Usajili (Accreditation Fees)

Na.	Kada	Kiasi
1.	Usuluhishi	300,000/=
2.	Upatanishi	100,000/=
3.	Majadiliano	100,000/=
4.	Maridhiano	100,000/=

Kwa maelezo zaidi tafadhali wasiliana na Msajili kupitia barua pepe msajili.mmuu@sheria.go.tz au simu Na. **+255 629527794**.

Imetolewa na:



ABDULRAHMAN MSHAMU
MSAJILI